Watu
wengi hupendelea kutumia maji ya moto kuoga pale hali ya hewa
inapobadilika na kuwa ya baridi au wakati mwingine mtu anaumwa hivyo
anatumia maji ya moto.
Sehemu kama Dar es Salaam ni mara cheche utakuta wakazi wake wanaogea maji ya moto kutokana na hali ya joto katika jiji hilo.
Lakini
kwa ajili ya urembo na afya ya ngozi, maji ya moto yanatajwa kuwa ni
kitu muhimu sana kama vilivyo vipodozi vingine vinavyoisaida ngozi yako
kuwa nyororo.
Hizi hapa ni baadhi ya faida zitokanazo na matumizi ya maji ya moto angalau mara tatu kwa wiki
Kulainisha na kutunza ngozi
Maji
ya moto husaidia kulainisha ngozi yako tofauti na ukitumia maji ya
baridi. Maji ya moto hasa yaliyo katika jakuzi ambapo utatumia muda
mrefu kidogo ngozi yako ikiwa kwenye maji, husaidia kuilainisha ngozi
yako na kuiweka katika hali nzuri.
Usingizi
Kama
huwa unapata matatizo kupata usingizi usiku, amka oga kwa kutumia maji
ya moto kwani husaidia kulainisha misuli ya mwili wako na itakaa sawa na
utaweza kupata usinngizi.
Kukuweka katika hali nzuri
Kuna
wakati mwingine mtu hujisikia uchovu wa mwili na kutotaka kufanya
chochote (Off mood). Ukioga kwa maji ya moto yatakusaida kukuondolea
uchovu na utajisikia mwenye nguvu na upo tayari kukabiliana na
changamoto za siku.
Kuchangamsha ubongo
Unapooga kwa kutumia maji ya moto husaidia kuchangamsha ubongo na kuufanya uweze kufanyakazi kwa ufanisi na kwa haraka zaidi.
Kushusha shinikizo la damu
Ukiachanna
na masuala ya urembo, kuoga maji ya moto kunatajwa kuwa ni njia ya
haraka ya kusaidia kushusha shinikizo la damu. Tafiti zinaonyesha kuwa
mtu mwenye shinikizo la damu la kupanda, akioga kwa maji ya moto
husaidia kushusha.
Kusaidia mzunguko wa damu
Ukioga
kwa kutumia maji ya moto husaidia kusisimu na kuitanua mishipa ya damu
hivyo kuwezesha damu kuwa na mzunguko mzuri mwilini.
TAHADHARI Licha ya kuwa maji ya moto ni mazuri kiafya, unashauriwa kuto oga kwa maji ya moto sana kwani huathiri ngozi.
Wanakijiji watishia kumburuza kortini DC Na Upendo Mosha-Moshi MKUU wa Wilaya ya Moshi mkoani Kilimanjaro, Kippi Warioba, ametuhumiwa na wananchiwa Kijiji cha Chekereni Weruweru, Kata ya Kindi kuvamia na kuvunja ofisi ya kijijihicho na kuchukua nyaraka mbalimbali. Kutokanana hali hiyo wananchi hao wametishia kumfikisha mahakamani kwa madai ya kuvunja kufuli la ofisi ya kijiji na kuchukua nyaraka hizo. Mwenyekiti wa kijiji hicho, John Bosco, aliyasema hayo katika mkutano wa hadhara uliofanyika jana kijijini hapo. Bosco alisema kiongozi huyo amekuwa ni sehemu ya kuchochea migogoro na kwamba hawapotayari kuchonganishwa bali watafuata sheria. Alisema mgogoro huo ulianza baada ya mkuu huyo wa wilaya, kutumia nguvu nakuwanyang’anya kijiji ofisi yake na kukipa Chama Cha Mapinduzi (CCM) jambo ambalo ndio chanzo cha mgogoro huo. “Tunataka mahakama itafsiri kuwa ofisi ya Kijiji cha Chekereni Weruweru ni mali ya Serikaliya kijiji au CCM… mk...
Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa ameziagiza kampuni zote zinazosambaza nguzo za umeme kulipa ushuru wa halmashauri wanakotoa nguzo hizo amboa ni asilimia tano ya gharama ya kila nguzo kama ilivyoelekezwa na Sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa. Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa Ametoa agizo hilo jana Jumatatu, Januari 7, 2019 baada ya kupata taarifa kuhusu kampuni ya New Forest ambayo inamkataba na TANESCO wa kusambaza nguzo za umeme, kukaidi kulipa ushuru wa asilimia tano ya gharama ya kila nguzo. Ushuru huo umefikia sh. bilioni 2.9 hali iliyopelekea uongozi wa mkoa kuzuia nguzo hizo zisitoke. Wiki iliyopita akiwa katika ziara ya mkoa Ruvuma, Waziri Mkuu alipokea malalamiko kuhusu mkoa wa Iringa kuzuia kusambazwa kwa nguzo za umeme ndipo alipoamua kuwaita Mkuu wa Mkoa wa Iringa, Ally Happi pamoja na wakuu wa wilaya, wakurugenzi pamoja na wenyeviti wa halmashauri wanaotoka katika wilaya zinazozalisha nguzo. Viongozi wengine waliohudhuria kikao hicho ni...
WAKATI keshokutwa Jumapili, wakitarajiwa kucheza mechi ya marudiano dhidi ya Nkana FC ya Zambia, Kocha Mkuu wa Simba, Patrick Aussems, ametamba kwamba wanajua umuhimu wa mechi hiyo, hivyo wamejipanga kuhakikisha wanashinda. Kocha huyo raia wa Ubelgiji amejinadi kuwa wanataka kuutumia vizuri uwanja wa nyumbani kushinda lakini lengo kubwa ni kutinga hatua ya makundi ya Ligi ya Mabingwa Afrika. Simba wana kibarua cha kupambana na Nkana ya Zambia kwenye mchezo wa marudiano baada ya ule wa awali nchini Zambia kupoteza kwa mabao 2-1, hiyo imemfanya kocha huyo kuelekeza mbinu zake zote katika kutimiza lengo la mchezo wa marudio. Mbelgiji huyo ameliambia Championi Ijumaa, kwamba amekiandaa kikosi chake na kuwaeleza juu ya umuhimu wa mechi hiyo ambayo imebeba tiketi yao ya kutinga hatua ya makundi lakini ameomba mashabiki waende kuwapa sapoti ya kutosha jambo ambalo litawatoa wapinzani mchezoni. “Tunafahamu hii ni mechi kubwa na muhimu kwetu, tayari tumejianda...
Comments