Hatimaye mili ya watu 11 kati ya 15 waliofariki katika ajali
iliyohusisha Magari mawili ya abiria na kusababisha vifo katika kijiji
cha komaswa wilayani Tarime Mkoani Mara na kushindwa kutambuliwa,
imetambuliwa kupitia vinasaba huku mili mingine minne ikishindwa
kutambuliwa kabisa.
Ajali hiyo ilitokea Novemba 26,2018 baada ya magari hayo kugogana uso
kwa uso kisha kuwaka moto na kusababisha watu kuungua na mili yao
kushindwa kutambulika hatua iliyopeleka serikali kuamua kuzika eneo la
pamoja,na kufanya uchunguzi wa vinasaba ili kuweza kuwatambua.
Akitoa taarifa hiyo mkoani humo mkuu wa Mkoa wa mara Adamu Malima
amesema baada ya miili hiyo 11 kutambuliwa serikali ya mkoa imepanga
kwenda kuweka vibao vyenye majina ya marehemu Decenba 23 sambamba na
ujenzi wa mnara.
Malima amesema kuwa serikali haitamzuia ndugu wa marehemu ambao watataka
kuchukua mili ya wapendwa wao baada ya kutambuliwa kwaajili mazishi kwa
taraibu za kimila na kidini kulingana na imani zao ambapo amesema
watatakiwa taratibu za ufukuaji wa mili ikiwemo kuapata kibali cha
mahakama.pia
Katika ajali hiyo jumla ya watu 17 walifariki Dunia ambapo 15 walifariki
papo hapo na wengine watatu wakiokolewa ambapo mmoja alifariki akiwa
njiani kupelekwa hospital na mmoja alifariki hospital ya Rufaa ya
Bugando jijini Mwanza akipatiwa matibabu.
Wanakijiji watishia kumburuza kortini DC Na Upendo Mosha-Moshi MKUU wa Wilaya ya Moshi mkoani Kilimanjaro, Kippi Warioba, ametuhumiwa na wananchiwa Kijiji cha Chekereni Weruweru, Kata ya Kindi kuvamia na kuvunja ofisi ya kijijihicho na kuchukua nyaraka mbalimbali. Kutokanana hali hiyo wananchi hao wametishia kumfikisha mahakamani kwa madai ya kuvunja kufuli la ofisi ya kijiji na kuchukua nyaraka hizo. Mwenyekiti wa kijiji hicho, John Bosco, aliyasema hayo katika mkutano wa hadhara uliofanyika jana kijijini hapo. Bosco alisema kiongozi huyo amekuwa ni sehemu ya kuchochea migogoro na kwamba hawapotayari kuchonganishwa bali watafuata sheria. Alisema mgogoro huo ulianza baada ya mkuu huyo wa wilaya, kutumia nguvu nakuwanyang’anya kijiji ofisi yake na kukipa Chama Cha Mapinduzi (CCM) jambo ambalo ndio chanzo cha mgogoro huo. “Tunataka mahakama itafsiri kuwa ofisi ya Kijiji cha Chekereni Weruweru ni mali ya Serikaliya kijiji au CCM… mk...
Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa ameziagiza kampuni zote zinazosambaza nguzo za umeme kulipa ushuru wa halmashauri wanakotoa nguzo hizo amboa ni asilimia tano ya gharama ya kila nguzo kama ilivyoelekezwa na Sheria ya Fedha za Serikali za Mitaa. Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa Ametoa agizo hilo jana Jumatatu, Januari 7, 2019 baada ya kupata taarifa kuhusu kampuni ya New Forest ambayo inamkataba na TANESCO wa kusambaza nguzo za umeme, kukaidi kulipa ushuru wa asilimia tano ya gharama ya kila nguzo. Ushuru huo umefikia sh. bilioni 2.9 hali iliyopelekea uongozi wa mkoa kuzuia nguzo hizo zisitoke. Wiki iliyopita akiwa katika ziara ya mkoa Ruvuma, Waziri Mkuu alipokea malalamiko kuhusu mkoa wa Iringa kuzuia kusambazwa kwa nguzo za umeme ndipo alipoamua kuwaita Mkuu wa Mkoa wa Iringa, Ally Happi pamoja na wakuu wa wilaya, wakurugenzi pamoja na wenyeviti wa halmashauri wanaotoka katika wilaya zinazozalisha nguzo. Viongozi wengine waliohudhuria kikao hicho ni...
WAKATI keshokutwa Jumapili, wakitarajiwa kucheza mechi ya marudiano dhidi ya Nkana FC ya Zambia, Kocha Mkuu wa Simba, Patrick Aussems, ametamba kwamba wanajua umuhimu wa mechi hiyo, hivyo wamejipanga kuhakikisha wanashinda. Kocha huyo raia wa Ubelgiji amejinadi kuwa wanataka kuutumia vizuri uwanja wa nyumbani kushinda lakini lengo kubwa ni kutinga hatua ya makundi ya Ligi ya Mabingwa Afrika. Simba wana kibarua cha kupambana na Nkana ya Zambia kwenye mchezo wa marudiano baada ya ule wa awali nchini Zambia kupoteza kwa mabao 2-1, hiyo imemfanya kocha huyo kuelekeza mbinu zake zote katika kutimiza lengo la mchezo wa marudio. Mbelgiji huyo ameliambia Championi Ijumaa, kwamba amekiandaa kikosi chake na kuwaeleza juu ya umuhimu wa mechi hiyo ambayo imebeba tiketi yao ya kutinga hatua ya makundi lakini ameomba mashabiki waende kuwapa sapoti ya kutosha jambo ambalo litawatoa wapinzani mchezoni. “Tunafahamu hii ni mechi kubwa na muhimu kwetu, tayari tumejianda...
Comments